ఇంద్రాకీలాద్రిలో ఆలయ కోటి దీపోత్సవం.. వేలాదిగా తరలివచ్చిన భక్తులు

కార్తీక మాసం అంటే శివునికి అత్యంత ప్రీతి వంతమైన పుణ్య మాసంగా హిందువులు భావిస్తారు. ఈ కార్తీక మాసంలో భక్తులు ఈశ్వరునికి సంవత్సరం అంతా చేయాలిసిన దీపారాధనలను కార్తీక మాసంలో చేస్తుంటారు. కార్తీక పౌర్ణమినాడు అధిక సంఖ్యలో ఈశ్వరునికి దీపాలు వెలిగించి తమ కోర్కెలను శివునికి చెప్పుకుంటారు. ఈశ్వరునికి సంబందించిన ప్రతి శివాలయంలో విశేషంగా కోటి దీపోత్సవ వేడుకలను నిర్వహిస్తారు. ఈ కోటి దీపోత్సవ వేడుకలలో అశేషంగా మహిళా భక్తులు వేలాదిగా పాల్గొంటారు.

విజయవాడ ఇంద్రాకీలాద్రి ఆలయంలో కార్తీక పౌర్ణమి పుణ్య దినమున 5 వేల మంది మహిళలు అశ్లేషంగా కోటి దీపోత్సవ వేడుకలను ఘనంగా నిర్వహించారు. ఈ కార్తీక మాస కోటి దీపోత్సవ వేడుకలకు ముఖ్య అతిధిగా దేవాదాయ శాఖ మంత్రి కొట్టు సత్యనారాయణ విచ్చేసి, కనక దుర్గ అమ్మవారి ఇంద్రాకిలాద్రి ఆలయంలో ఏర్పాటు చేసిన 5 వేల మంది మహిళా భక్తులతో కలిసి కోటి దీపోత్సవ వేడుకలను ఆరంభించారు.

కార్తీక పౌర్ణమి శుభ ఘడియలు ఇవే.. నేటి పంచాగం తెలుసుకోండి!

ఇంద్రాకిలాద్రి ఆలయ పండితులు మాట్లాడుతూ… కార్తీక పౌర్ణమి సందర్బంగా ప్రదోష కాలంలో దీప ప్రజ్వలనతో కోటి దీపోత్సవం కార్యక్రమం రాష్ట్ర ఉప ముఖ్యమంత్రి వర్యులు మరియు దేవాదాయ శాఖ మంత్రివర్యులు శ్రీ కొట్టు సత్యనారాయణప్రారంభించారు. అనంతరంఅమ్మవారిని దర్శించుకున్నారు. వేదపండితులు వేదాశీర్వచనం చేయగా ఆలయ అధికారులు అమ్మవారి శేషవస్త్రం, ప్రసాదములు, చిత్రపటం అందజేశారు. కోటి దీపోత్సవం కార్యక్రమం నందు భక్తులు విశేషముగా పాల్గొని, దీపములు వెలిగించి శ్రీ అమ్మవారిని, స్వామివారిని దర్శనం చేసుకున్నారు. ఈ కార్యక్రమంలో ఆలయ పాలకమండలి వారు, ఆలయ కార్యనిర్వాహక ఇంజినీర్లు, సహాయ కార్యనిర్వాహణాధికారులు, వైదిక కమిటీ సభ్యులు, సిబ్బంది, భక్తులు పాల్గొన్నారు అని తెలిపారు.

తెలుగు వార్తలు, తెలుగులో బ్రేకింగ్ న్యూస్ న్యూస్ 18‌లో చదవండి.
రాష్ట్రీయ, జాతీయ, అంతర్జాతీయ, టాలీవుడ్, క్రీడలు, బిజినెస్, ఆరోగ్యం, లైఫ్ స్టైల్, ఆధ్యాత్మిక, రాశిఫలాలు చదవండి..

Source link

7k network
Recent Posts

పదేళ్లలో పెరిగిన ఈడీ దూకుడు..సీఎం జగన్ సమక్షంలో చేరికలు..నామినేషన్ వేసిన మాగుంట..రేపే కుందూరు నామినేషన్..రాజీనామా చేస్తే 15 వేలు!!!..బస్సులో అమ్మాయి అసభ్య ప్రవర్తన..సోదరుడి కోసం సోదరి ప్రచారం

టిడిపిని వాలంటీర్లే ఓడిస్తార?..పవన్ సీట్లు అమ్ముతున్నారని..పిఠాపురంలో డబ్బులు పంచుతున్నారని ఫిర్యాదు..సీతారాముల కళ్యాణంలో మాగుంట,ముత్తుముల దంపతులు..గిద్దలూరు వైకాపా టీడీపీలలో చేరికలు

సీఎం జగన్ సమక్షంలో హేమాహేమీల చేరికలు..ఓర్వలేకనే దాడులు..1400 కిలోల బంగారం స్వాధీనం..విస్తృత ప్రచారంలో మాగుంట తనయుడు..కంభంలో ఎంపీ అభ్యర్థి చెవిరెడ్డిఆత్మీయ సమ్మేళనం.. త్రిబుల్ ఐటీ విద్యార్థిని ఆత్మహత్య..

ఇజ్రాయిల్ పై ఇరాన్ క్షిపణి దాడులు..సీఎం జగన్ పై జరిగిన దాడిని ఖండించిన షర్మిల..పవన్ కళ్యాణ్ పై నాన్ బైయిలబుల్ కేసు!!! సల్మాన్ ఖాన్ఇంటి వద్ద కాల్పులు..పలు కార్యక్రమాలలో పాల్గొన్న ఎంపీ మాగుంట..ఎమ్మెల్యే అన్నా సతీమణి,కోడలు ప్రచారం..