లోహ శాస్త్రవేత్త తిలోరెరెన్ కు సన్మానం.. గిద్దలూరు వైకాపాలో చేరికలు..ముత్తుములకు సన్మానం.. తర్లుపాడులో రాజకీయ వేదింపులు తాళలేక ఆత్మహత్యాయత్నం ..

  • సుప్రసిద్ధ లోహ శాస్త్రవేత్త తిలోరెరెన్ ను ఘనంగా సన్మానించిన తెలంగాణ ఉద్యోగుల సంఘం..

జర్మనీకి చెందిన ప్రపంచ సుప్రసిద్ధ లోహ శాస్త్రవేత్త తిలోరెరెన్ తన పరిశోధనలో భాగంగా దక్షిణ భారతదేశాన్ని సందర్శించారు. మనదేశంలో యుద్ధాలలో వాడే ఆయుధాల గురించి ఫిరంగుల గురించి, వారసత్వ సంపద, ఆయుధాలు ఫిరంగులలో తయారీలో వినియోగించిన లోహాల గురించి అద్వయనంలో భాగంగా శుక్రవారం హైదరాబాద్ సందర్శించారు. ఈ సందర్భంగా తెలంగాణ ఉద్యోగ సంఘం అధ్యక్షులు పద్మాచారి ఆధ్వర్యంలో ఆయనకు గ్రీన్ ల్యాండ్ లోని టూరిజం ప్లాజా లో సన్మాన కార్యక్రమం నిర్వహించారు. వృత్తి రీత్యా విశ్వబ్రాహ్మణుడు అయిన ఆయన ఇటీవల భారతదేశం నిర్వహించిన సూర్యయాన్ చంద్రయాన్ యాత్రలలో రాకెట్లలో వెళ్లి అక్కడి వాతావరణ పరిస్థితులను, అక్కడి ఉష్ణోగ్రతను తట్టుకునే లోహాలను గురించి అనేక పరిశోధనలు నిర్వహించారు. అనేక దేవి దేవత విగ్రహాలను తయారు చేయడంతో పాటు విగ్రహాల తయారీలో ఎటువంటి లోహాలను వినియోగించాలన్న అంశాలపై పరిశోధన సాగిస్తుంటారు.తెలంగాణలోని కరీంనగర్ కు చెందిన లోహ శాస్త్రవేత్త ప్రముఖ చరిత్రకారుడైన డాక్టర్ జై కిషన్ ఆహ్వానం మేరకు రేరెన్ తెలంగాణ సందర్శించారు.లోహ పరిశోధనలో ఆయన వద్ద 35 మంది డాక్టరేట్ పట్టాలు పొందారు. ఆయన వద్ద శిష్యరికం చేసిన వారందరూ ప్రపంచవ్యాప్తంగా ఎంతోమందికి శిక్షణ ఇస్తున్నారు. ఈ సందర్భంగా తీలో రైరన్ ముంబైలోని తన శిష్యురాలైన డాక్టర్ మేఘనను కూడా కలిసి అనేక విషయాలను అడిగి తెలుసుకున్నట్లు తెలిపారు.

ఈ సందర్భంగా హైదరాబాద్ క్రైమ్ బ్రాంచ్ ఆర్థిక నేరాల విభాగం ఏసిపి కే కిరణ్ కుమార్ మాట్లాడుతూ తిలోరెన్ వంటి ప్రపంచ ప్రఖ్యాత శాస్త్రవేత్త ను కలవడం తన అదృష్టంగా భావిస్తున్నామన్నారు. తాను గతంలో పోలీసు డిపార్ట్మెంట్ లో పని చేస్తూ వివిధ దేశాలలో పోలీసుల పనితీరు గురించి చేసిన సందర్భంగా జర్మనీలో సైతం పర్యటించానని ఆ దేశం గురించి మంచి అవగాహన ఉందని, ప్రజల జీవనశైలి కర్తవ దీక్షలో పోలీసులు అధికారుల తీరు ఎంతో ప్రశంసనీయమని కొనియాడారు. అనంతరం జిల్లా రెవెన్యూ అధికారి బ్రహ్మశ్రీ వెంకటాచారి మాట్లాడుతూ విశ్వబ్రాహ్మణులు వడ్రంగి కమ్మరి శిల్పి, లోహ కారులు, స్వర్ణకారులు తమ సంప్రదాయ వృత్తులలో కొనసాగుతూనే సమాజానికి ఉపయోగపడే వారి వారి కులవృత్తులలో అత్యంత ప్రతిభను కనబరుస్తూ విశ్వకర్మజాతికి తలమానికంగా నిలుస్తున్నారని ఆయనను ప్రశంసించారు. కార్యక్రమంలో జిల్లా అడిషనల్ కలెక్టర్ బ్రహ్మశ్రీ ఎల్ ఎన్ చారి, దుబ్బాక కిషన్ చారి, డాక్టర్ రవీంద్ర చారి, శ్రీరామోజు ప్రదీప్ సురేందర్ డాక్టర్ సుధాకర్, దేవరకొండ నరేంద్రచారి తదితరులు పాల్గొన్నారు.

*అర్దవీడు మండలంలో పట్టపగలే రెండు గృహాల్లో చోరీ*  పట్టపగలే రెండు గృహాల్లో చోరీ జరిగిన సంఘటన అర్దవీడు మండలం మోహిద్దీన్ పురం గ్రామంలో శుక్రవారం ఉదయం చోటు చేసుకుంది. స్థానికుల కథనం మేరకు.. గ్రామానికి చెందిన దూదేకుల పెద్ద కాశయ్య, చిన్న కుమారుడు రంజాన్ గృహాల్లో దొంగలు బీభత్సం సృష్టించారు. పెద్దకాశయ్య దంపతులతో పాటు చిన్న కోడలు ఉదయాన్నే పొలం పనులకు వెళ్లారు. పదింటి సమయంలో దొంగలు రెండు ఇళ్ల తలు పులు పగలగొట్టి లోపలికి ప్రవేశించారు. గ్రామం శివారు వరి మాగాణులకు సమీపంలో ఇళ్లు ఉండటంతో గమనించే వారు లేకపోయారు. దీంతో ఇంట్లోకి ప్రవేశించిన దొంగలు రెండు బీరువాల తాళాలు పగలగొట్టి చోరీకి పాల్పడినట్టు సమాచారం. రెండు గృహాల్లో సుమారు 10 తులాల బంగారు రూ.50 వేల నగదు అపహరించినట్లు సమాచారం. పొలం పనులు పూర్తి చేసుకుని ఇంటికి రావడంతో తలుపులు తెరచి ఉండటం పై దొంగతనం జరిగినట్లు గుర్తించి పోలీసులకు సమాచారం ఇచ్చారు. దీంతో ఎస్సై అనిత తమ సిబ్బందితో కలసి సంఘటనా స్థలాన్ని పరిశీలించారు. క్లూస్ టీంను పిలిపించి వేలి ముద్రలు సేకరించారు. స్థానికుల నుంచి వివరాలు సేకరించిన అనంతరం ఈ ఘటనపై కేసు నమోదు చేసి దర్యాప్తు చేపట్టారు…_

* 👉ఆంధ్రా మిర్రర్ ప్రకాశం జిల్లా ..తర్లుపాడు.. వేధింపులు తాళలేక వ్యక్తి ఆత్మహత్యా యత్నం…వైకాపా నాయకుడి వేధింపులే కారణమని బాధితుడి ఆరోపణ.. తర్లుపాడు మండలం కందల్లపల్లిలో వ్యక్తి ఆత్మహత్యా యత్నం..పురుగుమందు తాగిన తెదేపా కార్యకర్త బ్రహ్మతేజ కుమార్.మార్కాపురం ప్రభుత్వ వైద్యశాలలో చికిత్స పొందుతున్నాడు .వైకాపా నాయకుడి వేధింపులే కారణమని బాధితుడి వెల్లడి.తనకున్న చిన్నపాటి ఉద్యోగం తీసేయడంతో పాటు తన కుటుంబ సభ్యులను, కులాన్ని దూషించాడని బాధితుడి ఆవేదన.

👉 వైకాపాల్లో చేరికలు..ఆంధ్ర మిర్రర్ ప్రకాశం జిల్లా..

గిద్దలూరు .. మండలంలోని ముల్లపాడు పంచాయతీలోని వెంకటాపురం గ్రామంలో దాదాపు 60 కుటుంబాలు టిడిపి నుండి వైసీపీలో చేరడం జరిగింది.వీరందరికీ గిద్దలూరు నియోజకవర్గ వైఎస్ఆర్సిపి సమన్వయకర్త కేపీ నాగార్జున రెడ్డి పార్టీ కండువా కప్పి పార్టీలోకి ఆహ్వానించారు.

👉టిడిపి ఇన్చార్జి ముత్తుములను సన్మానించిన కంభం టిడిపి నాయకులు

గిద్దలూరు టిడిపి టికెట్  గిద్దలూరు మాజీ ఎమ్మెల్యే టిడిపి ఇన్చార్జి ముత్తుముల అశోక్ రెడ్డి కేటాయించడంతో శుక్రవారం రాత్రి మండల టిడిపి నాయకులు కార్యకర్తలు ఆయనను కలిసి అభినందనలు తెలిపారు. కార్యక్రమంలో మాజీ ఎంపీటీసీ అనీష్ అహ్మద్, తోట శ్రీనివాసులు, గౌస్ బాషా, జీలాని, అల్లాబకాష్ తది తరులు పాల్గొన్నారు.

 

7k network
Recent Posts

ఇజ్రాయిల్ పై ఇరాన్ క్షిపణి దాడులు..సీఎం జగన్ పై జరిగిన దాడిని ఖండించిన షర్మిల..పవన్ కళ్యాణ్ పై నాన్ బైయిలబుల్ కేసు!!! సల్మాన్ ఖాన్ఇంటి వద్ద కాల్పులు..పలు కార్యక్రమాలలో పాల్గొన్న ఎంపీ మాగుంట..ఎమ్మెల్యే అన్నా సతీమణి,కోడలు ప్రచారం..

సీఎం సమక్షంలో వైకాపాలో చేరిన కీలక నేతలు..ప్రచారంలో మాగుంట చందన..జగన్ సర్కారు పై ధ్వజమెత్తిన ముత్తుముల.. ఎమ్మెల్యే అన్నా సమక్షంలో వైకాపాలో చేరికలు..ఇజ్రాయిల్ దాడులను ఖండించిన ఎస్ఐఓ..రాష్ట్రస్థాయిలో కంభం వాసవి విద్యార్థుల ప్రతిభ.

బీజేపీ నేతలపై కాంగ్రెస్ మాజీ ఎమ్మెల్యే జగ్గారెడ్డి సంచలన వ్యాఖ్యలు .. పిఠాపురం నుంచి కే.పవన్ కల్యాణ్ పోటీ!..సింబల్ తెలిస్తే షాకే!..రంజాన్ వేడుకలలో ఎంపీ మాగుంట,ఎమ్మెల్యే కేపీ..విస్తృత పర్యటన లో ముత్తుముల..యశోద హాస్పిటల్ లో అరుదైన శస్త్ర చికిత్స